Hợp tác quốc tế
Tìm theo chuyên mục
-
Bệnh viện Nhi Trung ương và Trường Đại học Teikyo (Nhật Bản): Hợp tác cùng phát triển trong nghiên cứu và đào tạo nhân lực y khoa
235 25/07/2024Từ ngày 15 - 20/7/2024, Bệnh viện Nhi Trung ương đã đón đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Teikyo (Nhật Bản) do Giáo sư Shoji Kawachi làm trưởng đoàn đến tham quan và học tập. Đây là hoạt động thuộc chương trình hợp tác nghiên cứu và đào tạo nguồn nhân lực y khoa giữa hai bên được ký kết từ năm 2018. Xem tiếp
-
Đồng Bộ trưởng phụ trách Y tế và Người cao tuổi Úc tới thăm, làm việc tại Bệnh viện Nhi Trung ương
2.671 21/06/2024Sáng ngày 20/6, Bà Ged Kearney - Đồng Bộ trưởng phụ trách Y tế và Người cao tuổi Úc đã đến thăm, làm việc với Bệnh viện Nhi Trung ương. Cùng đi với đoàn Đồng Bộ trưởng, có đại diện Đại sự quán Úc tại Việt Nam, Quỹ Nhi đồng Liên Hợp Quốc (UNICEF) và Tổ chức Y tế Thế giới (WHO). Xem tiếp
-
Đoàn chuyên gia WHO thăm và làm việc với Bệnh viện Nhi Trung ương về chương trình “Dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con”
Nhằm hỗ trợ Dự án Quỹ toàn cầu giai đoạn 2024 - 2026, sáng ngày 17/6, đoàn chuyên gia của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) đã đến thăm và làm việc với Bệnh viện Nhi Trung ương để đánh giá chương trình dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con. Thông qua đó, WHO xác định các thách thức, khoảng trống trong việc kết nối với chương trình dự phòng, điều trị cho bà mẹ nhiễm HIV và trẻ sinh từ mẹ nhiễm bệnh, từ đó, có những hỗ trợ thiết thực cho Việt Nam trong thời gian tới. Xem tiếp
-
Lễ ký kết Biên bản ghi nhớ giữa Bệnh viện Nhi Trung ương và Công ty TNHH Pfizer Việt Nam
2.860 16/06/2024Chiều ngày 14/6/2024, Bệnh viện Nhi Trung ương đã ký biên bản ghi nhớ hợp tác với Công ty TNHH Pfizer (Việt Nam) để triển khai chương trình “Quản lý kháng sinh” (AMS). Hợp tác giữa hai bên hướng đến mục tiêu tăng cường nâng cao nhận thức và quản lý kháng sinh được đề cập trong Chiến lược Quốc gia về phòng, chống kháng thuốc giai đoạn 2023-2030, tầm nhìn đến năm 2045. Xem tiếp
-
Lễ ký kết biên bản ghi nhớ giữa Bệnh viện Nhi Trung ương, Bệnh viện Đại học Kobe và Bệnh viện Đa khoa Takatsuki
2.707 15/06/2024Tiếp nối quá trình hợp tác chặt chẽ trong nhiều năm qua với Bệnh viện Đại học Kobe và Bệnh viện Đa khoa Takatsuki (Nhật Bản), ngày 07/6/2024, Bệnh viện Nhi Trung ương đã ký kết biên bản ghi nhớ (MOU) với hai bệnh viện, nhằm tăng cường hợp tác và thúc đẩy môi trường học tập, nghiên cứu, chia sẻ thực hành một cách hiệu quả hơn nữa trong lĩnh vực Ngoại Nhi. Xem tiếp
-
Hợp tác thành công cùng tổ chức Children’s HeartLink: Nâng cao chất lượng điều trị bệnh lý tim mạch Nhi khoa tại Bệnh viện Nhi Trung ương
4.249 18/04/2024Trong thời gian làm việc chính thức từ ngày 22/3 - 30/3/2024, đoàn chuyên gia của tổ chức Children’s HeartLink (Hoa Kỳ) đã đến Bệnh viện Nhi Trung ương để trao đổi chuyên môn, giảng dạy, cập nhật kỹ thuật mới trong khám và điều trị các bệnh lý tim mạch trẻ em. Sáng ngày 29/3, Bệnh viện Nhi Trung ương đã tổ chức Lễ tổng kết chương trình làm việc của Children’s HeartLink tại Bệnh viện. Xem tiếp
-
Họp ban cố vấn dự án CDiC tại Việt Nam, tổng kết hoạt động 2023 và sáng kiến 2024
Chiều ngày 5/4/2024 vừa qua, tại Bệnh viện Nhi Trung ương, Hội Nhi khoa Việt Nam phối hợp với Đại sứ quán Đan Mạch và Novo Nordisk Việt Nam đã tổ chức cuộc họp tổng kết hoạt động Dự án CDiC năm 2023 và đề xuất các sáng kiến cho năm 2024. Trong đó, các sáng kiến nổi bật đề ra năm 2024 gồm: hỗ trợ 1.000 bệnh nhân mới, nghiên cứu hệ thống đăng ký quốc gia cho bệnh nhân Đái tháo đường típ 1 (ĐTĐT1) và phát hành hướng dẫn điều trị cùng đào tạo nhân viên y tế. Xem tiếp
-
Trường Đào tạo cao cấp về y tế công cộng, Cộng hòa Pháp đến thăm và trao đổi triển vọng hợp tác về đào tạo nhân lực tại Bệnh viện Nhi Trung ương
4.621 01/04/2024Chiều ngày 26/3/2024, Bệnh viện Nhi Trung ương đã có buổi đón tiếp Đoàn chuyên gia của Trường Đào tạo cao cấp về y tế công cộng, Cộng hòa Pháp (EHESP) đến thăm và trao đổi về triển vọng hợp tác đào tạo nhân lực cùng Bệnh viện. Xem tiếp
-
Tổ chức Impact Health Việt Nam đến thăm và làm việc với Bệnh viện Nhi Trung ương: Triển vọng phát triển và hợp tác song phương
4.506 30/03/2024Sáng ngày 25/3/2024, Bệnh viện Nhi Trung ương đã có buổi tiếp đón Đoàn công tác của Tổ chức Impact Health Vietnam (IHVN) đến thăm, làm việc về lĩnh vực Giải phẫu bệnh và Huyết học. Xem tiếp